24/05/2023 18:56
Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Kiên Giang Phạm Thanh Hùng tặng quà chùa Cù Là Mới, thị trấn Minh Lương, huyện Châu Thành.
Tại các nơi đến thăm, Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Kiên Giang Phạm Thanh Hùng chúc các vị trong ban trị sự, các vị chức sắc, tăng, ni, phật tử đón mùa lễ Phật đản an lạc, vui tươi, hạnh phúc.
Đồng chí Phạm Thanh Hùng ghi nhận những đóng góp của Ban Trị sự Tịnh độ Cư sĩ Phật hội Việt Nam tỉnh Kiên Giang và các cơ sở thờ tự trong thực hiện công tác an sinh xã hội, hoạt động từ thiện, nhân đạo; mong ban trị sự, các vị chức sắc, tăng, ni, phật tử tiếp tục phát huy tốt những kết quả đạt được thời gian qua, góp phần vào sự phát triển chung của địa phương.
Tin và ảnh: BÍCH TUYỀN
(KGO) - Chiều 23-7, Liên hiệp Các tổ chức hữu nghị tỉnh Kiên Giang phối hợp UBND huyện Giồng Riềng tổ chức lễ khởi công xây dựng 250 giếng nước cho người dân hai huyện Giồng Riềng và Gò Quao (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: