23/05/2023 11:00
Đồng chí Nguyễn Văn Phích (bìa phải) - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy Kiên Giang thăm, chúc mừng, tặng quà chùa Vạn Hòa, thị trấn Giồng Riềng, huyện Giồng Riềng.
Tại các nơi đến thăm, đồng chí Nguyễn Văn Phích chúc các vị chức sắc, đại đức, tăng ni, phật tử đón lễ Phật đản Phật lịch 2567 - dương lịch 2023 vui tươi, an lành và hạnh phúc.
Đồng chí Nguyễn Văn Phích mong thời gian tới các vị hòa thượng, đại đức, tăng ni vận động phật tử tiếp tục thực hiện tốt nghĩa vụ công dân, chấp hành chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; hưởng ứng thực hiện các phong trào thi đua do địa phương phát động; đảm bảo an ninh, trật tự, an toàn xã hội; chung tay xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân tộc; vận động phật tử chăm lo phát triển kinh tế gia đình, góp phần xây dựng huyện Giồng Riềng ngày càng phát triển.
Tin và ảnh: BÍCH THÙY
(KGO) - Chiều 23-7, Liên hiệp Các tổ chức hữu nghị tỉnh Kiên Giang phối hợp UBND huyện Giồng Riềng tổ chức lễ khởi công xây dựng 250 giếng nước cho người dân hai huyện Giồng Riềng và Gò Quao (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: